ICOCA vs 定期券

• Thread starter Tan Nguyen
  • Ngày gửi
T

Tan Nguyen

Guest
Chào mọi người
Ở osaka mình có thể dùng ICOCA thể mua 定期券 được không ak.

Giống như thẻ PASMO ở tokyo ak. Khi muốn đăng ký 定期券 mình chỉ cần đút thẻ PASMO vô, rồi chọn ga đi, ga đến là xong.

Tại osaka mình vừa ra ga JR mua một thẻ ICOCA, nhưng tại máy bán 定期券 của ga tàu điện ngầm thì mình thấy chỉ có mỗi chức năng là nạp tiền cho thẻ ICOCA thôi. Nếu chọn 新規 thì nó nó đưa ra một cái thẻ 定期券 chứ không dùng chung vs ICOCA được.

Mong mọi người hướng dẫn giúp

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào mọi người
Ở osaka mình có thể dùng ICOCA thể mua 定期券 được không ak.

Giống như thẻ PASMO ở tokyo ak. Khi muốn đăng ký 定期券 mình chỉ cần đút thẻ PASMO vô, rồi chọn ga đi, ga đến là xong.

Tại osaka mình vừa ra ga JR mua một thẻ ICOCA, nhưng tại máy bán 定期券 của ga tàu điện ngầm thì mình thấy chỉ có mỗi chức năng là nạp tiền cho thẻ ICOCA thôi. Nếu chọn 新規 thì nó nó đưa ra một cái thẻ 定期券 chứ không dùng chung vs ICOCA được.

Mong mọi người hướng dẫn giúp
Hồi xưa sống ở Osaka mình vẫn mua vé tháng từ máy tự động đc mà,sao lại ko đc nhỉ?
bạn tham khảo ở trang này nhé
https://www.jr-odekake.net/icoca/purchase/continuation.html

Nếu ko đc thì vào chỗ quầy 窓の口 bảo họ làm cho là đơn giản nhất :)

T

Tan Nguyen

Guest
Ý mình là mua 定期券 của điện ngầm chứ không phải là 定期券 của JR.
Nếu có cái thẻ IC nào mà mua được 定期券 của xe điện ngầm cũng xin hướng dẫn mình với. Chứ mua vé tháng bất tiện quá, mỗi lần đi các tuyến khác thì phải mua vé

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ý mình là mua 定期券 của điện ngầm chứ không phải là 定期券 của JR.
Nếu có cái thẻ IC nào mà mua được 定期券 của xe điện ngầm cũng xin hướng dẫn mình với. Chứ mua vé tháng bất tiện quá, mỗi lần đi các tuyến khác thì phải mua vé
tại ngày trc mình toàn đi 環状線 nên cũng ko sử dụng 私鉄 nhiều nên ko rõ lắm :(

nguyenviettuynh

Kohai Học Việc
Ad cho hỏi đi vé tháng JR thì tính đi 2 chiều hay 1 chiều vậy. Và bnhieu tiền 1 tháng vậy.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Loại 460¥ thì vé tháng thế nào ad?
Sử dụng phần mềm Y!乗換案内 là tra được tiền vé tháng mà.
Nhập tên ga xuất phát,ga đích đến sau đó chọn cách đi mà mình cảm thấy thích hợp nhất,kéo xuống dưới chọn 定期代(通勤/通学) là nó sẽ hiển thị giá tiền hàng tháng

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.