Hỏi Lãi suất 18% của thẻ credit

QuangVu

Thành Viên Mới
Mình muốn làm 1 thẻ credit sumitmoto để thanh toán tiền sim hàng tháng và mua đồ ở các compini, siêu thị cho tiện. Thẻ credit sumitmoto hàng năm ko phải trả phí hội viên nên mình chọn mà có cái lãi suất 18% là gì vậy? Làm sao để tránh bị lãi suất này? Mình thấy có người nợ ngân hàng tới 5 man vì lãi suất này.
Mong mn chỉ giáo :D

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
nếu bạn trả tiền đúng hạn thì ko có lãi suất nào nhé.
nợ tháng này và tháng sau + lãi mẹ + lãi con thì mới bị 18% thôi nhé

Tuan

Kohai Học Việc
Add ơi cho e hỏi là em mới sang nhật nhưng vừa rồi Em bị đứa bạn lấy trộm thẻ của em mua hết 50man. Giờ bạn ấy về nước rồi. Ngân hàng cứ gửi giấy đòi nợ. Em không biết làm sao vì mới sang nhật không có tiền trả. Nhà em còn nợ nhiều lắm. Nếu trả thì 1 năm nữa em trả có được không. Hay họ sẽ trục xuất em về nước ngay

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Add ơi cho e hỏi là em mới sang nhật nhưng vừa rồi Em bị đứa bạn lấy trộm thẻ của em mua hết 50man. Giờ bạn ấy về nước rồi. Ngân hàng cứ gửi giấy đòi nợ. Em không biết làm sao vì mới sang nhật không có tiền trả. Nhà em còn nợ nhiều lắm. Nếu trả thì 1 năm nữa em trả có được không. Hay họ sẽ trục xuất em về nước ngay
Có tí gió nào ở đây ko bạn? khi bị phát hiện ra như vậy thì bạn nên gọi điện nên ngân hàng bảo họ khóa thẻ lại ngay chứ.
Còn giờ chỉ còn cách trả dần 50 man đó theo tháng với lãi 15% 1 tháng.
Chọn trả 5 man một tháng một thì trong 10 tháng là trả hết, tiền lãi cũng chỉ gần 4 man thôi.

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Cũng có thấy tiếng gió đâu đây.
mới sang + làm thẻ credit được + tiêu gì 1 phát được 50 man.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.