Help! Làm gì khi bị từ chối visa kỹ suw

Meomu21

Kohai Gương Mẫu
Cho mình hỏi sau khi xin chuyển visa từ du học sinh sang visa kỹ sư bị từ chối thì visa du học sinh hiện tại có bị huỷ không hay vẫn được tiếp tục học. Trường hợp bạn mình bị từ chối xong thì đúng lúc visa du học sinh cũ hết hạn thì lại xin gia hạn tiếp được.
Cảm ơn mọi người!

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Nếu visa học sinh còn hạn thì không sao.
Còn nếu visa học sinh hết hạn , mà có kết quả xin visa đi làm cũng bị trượt rồi thì
nyukan cho bạn cái visa 1 tháng để cbi về nước ( mất 4sen nhé ) :D

Meomu21

Kohai Gương Mẫu
Nếu visa học sinh còn hạn thì không sao.
Còn nếu visa học sinh hết hạn , mà có kết quả xin visa đi làm cũng bị trượt rồi thì
nyukan cho bạn cái visa 1 tháng để cbi về nước ( mất 4sen nhé ) :D
Trường hợp visa học sinh còn hạn mình k biết chứ nếu hết hạn gia hạn tiếp được bạn ạ, 2 đứa bạn mình như thế rồi.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Xin gì thì xin cũng phải trước ngày hết hạn visa ghi trên thẻ gai ấy
Nếu ko xin đc visa đi làm thì xin visa đi xin việc ( tối đa 2 lần , mỗi lần 6 tháng ) , hoặc visa tị nạn thì ko nói

Meomu21

Kohai Gương Mẫu
Xin gì thì xin cũng phải trước ngày hết hạn visa ghi trên thẻ gai ấy
Nếu ko xin đc visa đi làm thì xin visa đi xin việc ( tối đa 2 lần , mỗi lần 6 tháng ) , hoặc visa tị nạn thì ko nói
Visa trên thẻ hết vẫn xin được bạn ơi, như bạn mình 7/4 hết hạn nhưng vì 7/27 nyukan mới trả kết quả gia hạn tiếp thì 8/1 nhận visa mới

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Visa trên thẻ hết vẫn xin được bạn ơi, như bạn mình 7/4 hết hạn nhưng vì 7/27 nyukan mới trả kết quả gia hạn tiếp thì 8/1 nhận visa mới
Bạn không phân biết được thế nào là xin visa và đang xin visa à
Phải xin visa mới trước ngày visa cũ hết hạn . Khi nộp đơn thì người của nyukan sẽ đóng cho cái dấu với tờ giấy vào hộ chiếu là đang trong thời hạn xin visa , nếu gặp công an thì mang cái hộ chiếu ra để chứng minh mình không cư trú trái phép .

Meomu21

Kohai Gương Mẫu
Bạn không phân biết được thế nào là xin visa và đang xin visa à
Phải xin visa mới trước ngày visa cũ hết hạn . Khi nộp đơn thì người của nyukan sẽ đóng cho cái dấu với tờ giấy vào hộ chiếu là đang trong thời hạn xin visa , nếu gặp công an thì mang cái hộ chiếu ra để chứng minh mình không cư trú trái phép .
Bạn cứ nói đâu đâu ấy chứ, mình ví dụ cụ thể là bạn mình rồi thây, visa cũ hết hạn nhưng do nyukan chưa trả nên không gia hạn được, quá hạn visa họ mới trả để gia hạn. Còn mình thắc mắc là nếu visa của mình hạn còn dài thì sao, sau khi trượt visa shyu thì sao thôi!

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Bạn cứ nói đâu đâu ấy chứ, mình ví dụ cụ thể là bạn mình rồi thây, visa cũ hết hạn nhưng do nyukan chưa trả nên không gia hạn được, quá hạn visa họ mới trả để gia hạn. Còn mình thắc mắc là nếu visa của mình hạn còn dài thì sao, sau khi trượt visa shyu thì sao thôi!
Tóm lại là nếu bị trượt mà visa cũ vẫn còn thì lại làm thủ tục xin ra hạn visa bình thường. Còn xin ra hạn mà lại toạch nữa thì sayonara

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cho mình hỏi sau khi xin chuyển visa từ du học sinh sang visa kỹ sư bị từ chối thì visa du học sinh hiện tại có bị huỷ không hay vẫn được tiếp tục học. Trường hợp bạn mình bị từ chối xong thì đúng lúc visa du học sinh cũ hết hạn thì lại xin gia hạn tiếp được.
Cảm ơn mọi người!
Em xin sang visa kỹ sư bị từ chối khi mà visa du học vẫn còn hạn thì ko sao cả.
Khi Visa du học sắp hết hạn e vẫn có thể gia hạn bình thường nếu như tiếp tục học tại trường,hoặc học cao lên.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.