Hỏi Mọi người giải đáp giúp mình với

Leduyhai

Thành Viên Mới
Mình mới sang Nhật. Hiện tại đang ở thành phố Ashikita của kumamoto.
Mình có đăng kí 1 bộ pocket wifi của Y!mobile với giá cước 2980 yên/tháng. Có 7G tốc độ cao. Nhưng sau đó thì rất chậm. Họ đưa cho mình sim và 1 cái pocket wifi HUAWEI 401HW. Mình dùng được 4 ngày thì hết 7G. Và mình hỏi họ có thể chuyển gói cước khác không. Vì nghe nói có gói k giới hạn. Nhưng họ nói không thể. Vì hợp đồng là kí 34 tháng. Nên nếu hủy thì mất 1 khoảng tiền khá lớn.
Mình lắp cái sim này vào điện thoại thì hiện lên nhà mạng softbank nhưng bật 3G lên k có kết nối.
Mọi người giúp mình với. Mình muốn chuyển gói cước không giới hạn lưu lượng nhưng k phá hợp đồng. Vì 7G quả thật quá ít với mình.

Nguyên H

Thành Viên Mới
Không có cách gì khác, ngoài việc huỷ hợp đồng và nộp phạt tiền máy ( cục mạng ) vấn đề là khi bạn ký HĐ đã không kiểm tra kỹ gói dung lượng.
Còn nếu bạn ký gói không giới hạn, thì bạn vào máy kiểm tra phần cài đặt, rồi đặt nó về chế độ thông thường ( có thể bạn đang đặt ở chế độ cao 7Gb, nên khi hết 7Gb nó sẽ chậm như bạn đang thấy )

Leduyhai

Thành Viên Mới
Pocket của mình là HUAWEI 401 HW. Nó chỉ có 1 nút nguồn thôi bạn. K có setting gì hết

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.