Help! Mọi người tư vấn giúp e ạ

Khang nagoya

Thành Viên Mới
Em hiện tại là du học sinh qua Nhật đc 1 năm công việc hiện tại của em là lam combini và là nhà hàng nằm trong Aeon ạ,chuyện là e đnag muốn lên hình xăm nói về gia đình của em nhưng em không biết nó có ảnh hưởng gì đến công việc hiện tại của e ko ah.E tính lên hình xăm ở bắp chân hoặc là bắp tay ạ.Mong mọi người tư vấn giúp e ak .Cảm ơn mọi người rất nhìu

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em hiện tại là du học sinh qua Nhật đc 1 năm công việc hiện tại của em là lam combini và là nhà hàng nằm trong Aeon ạ,chuyện là e đnag muốn lên hình xăm nói về gia đình của em nhưng em không biết nó có ảnh hưởng gì đến công việc hiện tại của e ko ah.E tính lên hình xăm ở bắp chân hoặc là bắp tay ạ.Mong mọi người tư vấn giúp e ak .Cảm ơn mọi người rất nhìu
Cho mình hỏi lý do gì mà em muốn xăm?
Xã hội Nhật họ rất kỵ những người có hình xăm.
Công việc làm thêm của em đều là 接客 thì hàng ngày tiếp xúc với khách hàng,họ mà thất đc thì sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến hệ thống cửa tiệm đó.

nguyendinhson

Thành Viên Mới
Dù ở đâu bạn cũng không nên xăm hình lên người nhé . Hiện nay, người Nhật đã bắt đầu phóng khoáng hơn đối với những hình xăm, tuy nhiên vẫn có một số nơi cấm người có hình xăm vào, đặc biệt như ở các phòng tắm công cộng. Bạn xăm mình, bạn không được vào .

Khang nagoya

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi lý do gì mà em muốn xăm?
Xã hội Nhật họ rất kỵ những người có hình xăm.
Công việc làm thêm của em đều là 接客 thì hàng ngày tiếp xúc với khách hàng,họ mà thất đc thì sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến hệ thống cửa tiệm đó.
lý do là e muốn có lại dấu ấn trên người e về bà nội của e

Khang nagoya

Thành Viên Mới
Dù ở đâu bạn cũng không nên xăm hình lên người nhé . Hiện nay, người Nhật đã bắt đầu phóng khoáng hơn đối với những hình xăm, tuy nhiên vẫn có một số nơi cấm người có hình xăm vào, đặc biệt như ở các phòng tắm công cộng. Bạn xăm mình, bạn không được vào .
E xăm ở bắp chân mặc quần dài vẫn ko ảnh hưởng đúng ko a

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Lý do đó mình ko lý giải được,vì nếu ko xăm thì em sẽ quên bà nội em đi đc à???

Em xăm ở khu vực kín ko lộ liễu,ko ảnh hưởng đến công việc thì cũng đc.
Nhưng nếu dự định ở Nhật lâu dài,sau này sẽ có những dịp đi tắm ở nơi công cộng,hoặc đi du lịch cùng các đoàn thể,nhà trường mà tắm chung với họ lộ ra khi đó sẽ bị nhưng cái nhìn phiến diện.

Hãy suy nghĩ kỹ trước khi đưa ra quyết định nhé,xăm thì em đau,em nhận những phê phán từ xung quanh thôi.
Cảm thấy cần thiết thì làm ko có nó mà vẫn sống tốt đc thì thôi.

Khang nagoya

Thành Viên Mới
Lý do đó mình ko lý giải được,vì nếu ko xăm thì em sẽ quên bà nội em đi đc à???

Em xăm ở khu vực kín ko lộ liễu,ko ảnh hưởng đến công việc thì cũng đc.
Nhưng nếu dự định ở Nhật lâu dài,sau này sẽ có những dịp đi tắm ở nơi công cộng,hoặc đi du lịch cùng các đoàn thể,nhà trường mà tắm chung với họ lộ ra khi đó sẽ bị nhưng cái nhìn phiến diện.

Hãy suy nghĩ kỹ trước khi đưa ra quyết định nhé,xăm thì em đau,em nhận những phê phán từ xung quanh thôi.
Cảm thấy cần thiết thì làm ko có nó mà vẫn sống tốt đc thì thôi.
Em tks add nhìu

Hung chiba

Kohai Gương Mẫu
Bạn đã đến phòng tập thể hình ở nhật bao giờ chưa?
họ ko cho những người có hình xăm đến đó. Làm gì thì làm nên cân nhắc kỹ.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.