Help! Nộp thuế

Dungyen

Kohai Học Việc
MỌI NGƯỜI ƠI CHO MÌNH HỎI MÌNH VỪA BẢO LÃNH VỢ SANG NHẬT ĐƯỢC HƠN 20 NGÀY VẬY MÀ SHIYAKUSHO ĐÃ GỬI GIẤY YÊU CẦU NỘP THUẾ 28800¥ .VỢ MÌNH MỚI SANG CHƯA ĐI LÀM J CẢ.VẬY MÀ ĐÃ ĐÒI THUẾ.AI BIÉT CHỈ CHO MÌNH VỚI

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
coi kỹ lại đi... coi chừng thuế thị dân của chú em đấy :v ... có thông báo đóng trước 31/8 mà

Dungyen

Kohai Học Việc
coi kỹ lại đi... coi chừng thuế thị dân của chú em đấy :v ... có thông báo đóng trước 31/8 mà
TỜ GIẤY TÊN VỢ MÌNH MÀ.VỚI LẠI THUẾ THỊ DÂN VÀ THUẾ THU NHẠP CỦA MINH CÔNG TY TRỪ LUÔN VÀO LƯƠNG MÀ

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
vậy à... nếu vậy thì đem cái giấy thuế đó lên shi hỏi xem thế nào ????... chứ mới qua thì sao lại bị bắt đóng thuế thị dân liền nhở :D

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
ko đi làm thì chẳng phải đóng thuế má gì cả. vk t cũng sang dc 20 ngày rồi. bạn chụp cái ảnh lên xem nào. thuế má hay cái gì thì nó cũng viết vào đó cả

Lão Hạc

Sempai Gương Mẫu
Bác nói thuế thị dân làm bác top nhầm, gọi là thuế dân trú bác ấy mới hiểu.
Vừa đi 27000 yên vào ngày 30/8, lòng đau như cắt, nước mắt đầm đìa.

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
Bác nói thuế thị dân làm bác top nhầm, gọi là thuế dân trú bác ấy mới hiểu.
Vừa đi 27000 yên vào ngày 30/8, lòng đau như cắt, nước mắt đầm đìa.
vãi :D ... 3 kì :D ... mỗi kì 9 sen thôi :D ...

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
ae chịu khó tìm hiểu làm cái giảm thuế đi. Thuế tôi 3 năm rồi chẳng phải đóng đồng nào., vẫn bảo lãnh vợ sang bình thường. Bạn xem lại xem khi đăng kí địa chỉ cho vợ có đăng kí đóng nenkin không. B chụp cái ảnh lên ae xem lại cho

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
có phải người tàn tật, trẻ em vị thành niên chưa dậy thì, không có việc làm hay lương dưới mức tối thiểu 125man/năm đâu mà được hưởng miễn thuế 住民 :v

Dungyen

Kohai Học Việc
ae chịu khó tìm hiểu làm cái giảm thuế đi. Thuế tôi 3 năm rồi chẳng phải đóng đồng nào., vẫn bảo lãnh vợ sang bình thường. Bạn xem lại xem khi đăng kí địa chỉ cho vợ có đăng kí đóng nenkin không. B chụp cái ảnh lên ae xem lại cho
Bạn cho mình hỏi bạn bảo lãnh vợ lâu chưa,vợ bạn có phải đóng thuế cư trú không vậy

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.