Hỏi phí nhk

trang kin

Thành Viên Mới
ad ơi, hum qua nhà e có người của nhk đến bắt đăng kí mà e nói là e ko dùng tivi, nếu ko tin thì vào mà xem. Ng ta bảo là tin nhưng hỏi e đang dùng điện thoại của mạng nào e bảo của AU , rui ng ta bảo dùng đthoai cũng phải đăng ki. Vậy là em lỡ đăng kí rui, rui ng ta bắt e nop 1310yen của địa chỉ cũ :(((
Cho e hoi là dùng điện thoại có liên quan đến tiền nhk ko ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
ad ơi, hum qua nhà e có người của nhk đến bắt đăng kí mà e nói là e ko dùng tivi, nếu ko tin thì vào mà xem. Ng ta bảo là tin nhưng hỏi e đang dùng điện thoại của mạng nào e bảo của AU , rui ng ta bảo dùng đthoai cũng phải đăng ki. Vậy là em lỡ đăng kí rui, rui ng ta bắt e nop 1310yen của địa chỉ cũ :(((
Cho e hoi là dùng điện thoại có liên quan đến tiền nhk ko ạ
Trời sao mà dại thế :(
Nếu là điện thoại thời xưa thì nó có chức năng ワンセグ để xem tivi trên đt,thì họ bảo phải làm hợp đồng thì chấp nhận đc. Còn hiện nay thì hầu hết sử dụng điện thoại như iphone thì ko có chức năng đó cho nên ko có nghĩa vụ phải làm hợp đồng.

Họ gửi giấy thanh toán combini về cho e à?
Nếu là như thế thì cứ mặc kệ ko trả cũng ko sao.Ko lo bị kiện tụng gì cả.
Còn muốn chắc chắn hơn thì gọi đt trực tiếp với họ báo là tôi về VN ko quay lại Nhật nữa,hãy cắt hợp đồng của tôi đi.

trang kin

Thành Viên Mới
E đăng kí trả 6 tháng 1 lần nên chắc 6 tháng sau giấy mới đến nhà. Nhưg mà nó cứ nói rõ nhiều nên em nộp cho nó xong. 9:30 đêm nữa chứ. Nghĩ mà dại thiệt ý mà ko nói lại với nó đc

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.