Hỏi Sim biglobe không có dịch vụ với ip

quangnam2112

Kohai Học Việc
Có ad nao rảnh dành về sim biglobe ko cho em hỏi giúp em vs. Em đang dùng sim đc 4-5 tháng nay cài vào androi dùng bt, hôm qua mua con đt quốc tế nắp vào lúc đầu có sóng sau đo là không dịch vụ, mượn tiếp con docomo cũng ko có dịch vụ luôn. Nắp vào androi vẫn dùng bt nhưng con đó của em sắp nát rồi
Ai có thể giúp em chữa con sim què này vs, h biét làm cách nào

hoangtam

Moderator
Thành Viên BQT
Có ad nao rảnh dành về sim biglobe ko cho em hỏi giúp em vs. Em đang dùng sim đc 4-5 tháng nay cài vào androi dùng bt, hôm qua mua con đt quốc tế nắp vào lúc đầu có sóng sau đo là không dịch vụ, mượn tiếp con docomo cũng ko có dịch vụ luôn. Nắp vào androi vẫn dùng bt nhưng con đó của em sắp nát rồi
Ai có thể giúp em chữa con sim què này vs, h biét làm cách nào
Đã cài apn chưa bạn.

quangnam2112

Kohai Học Việc
Em cài đặt cấu hình rồi, xoá đi cài mấy lần, nâng cấp cả ios làm đủ mọi thứ hướng dẫn mà ko tài nào hiểu, lúc đầu ko có sim, sau đó reset thì ko có dịch vụ. Ad có thể hỏi hộ em biglobe trường hơp như vậy thì làao

nhan89vp

Thành Viên Mới
thoi ban a, cac ad cung chua bao h bi, măc chắc gì co thời gian mà tìm hiêu, bạn nên báo mất sim làm lại sim nhé
Của mình lúc mới bật lên nó hiện chữ docomo sau đó là mất luôn... chỉ thấy ghi là không có dịch vụ...?

quangnam2112

Kohai Học Việc
Của mình lúc mới bật lên nó hiện chữ docomo sau đó là mất luôn... chỉ thấy ghi là không có dịch vụ...?[/QUOTnhesa
à so desu, , mình thử mỏi cách rồi, nên bạn khỏi phải tìm hiểu nữa, sim đó chưa hỏng chỉ chặn ko cho sóng vs ip thôi, thử nắp cái sim đó vào đt androi quốc tế xem, chắc là đc, nếu muốn dùng ip bạn nên báo mất và làm lại
5 hôm nay đau đầu vs nó, nhờ trong này ko ai biêt, thế nhé, goodluck

Sinh Lun

Kohai Gương Mẫu
trong Cài đặt - Di động - các bác bật Thoại và dữ liệu hay Chỉ dữ liệu thôi. Nên bật thoại và dữ liệu nhé

quangnam2112

Kohai Học Việc
trong Cài đặt - Di động - các bác bật Thoại và dữ liệu hay Chỉ dữ liệu thôi. Nên bật thoại và dữ liệu nhé
Bạn luyên thuyen vừa... vừa lắp sim máy, bất kể máy gì cũng sẽ hiện sóng nhé, sau đó máy ms đòi kích hoạt nhận diện mạng, đây của mình là máy quốc tế và docomo, ban đầu đã có song và vào mạng binh thường, sau đó là ko có dịch vụ nhé,

quangnam2112

Kohai Học Việc
Bạn luyên thuyen vừa.
vcl hỗ trợ nó mà nó bảo thế đấy
tôi đang ko hiểu về sim của biglobe chế độ như nào mà lại vậy chứ ko liên quan gì đến cài đặt ip, các ad còn chưa giải quyết được nên tôi nhận xét về câu trả lời đó là ko đủ căn cứ thôi. nếu bạn thấy tôi nói có vấn đề hoặc quá khích thì xin lỗi nhé.

quangnam2112

Kohai Học Việc
toi nay minh đã tìm đc cách chỉnh mất sóng của sim biglobe.
theo máy mình là docomo, khi nắp sim vào là ko có dịch vụ
vào cài đặt-nhà cung cấp( dưới cái di động)- tắt tự động ( đợi nó load)- hiện nên các mạng - CHỌN NTTDOCOMO ( ĐỢI XÍU)- XÓNG ĐÃ QUAY TRỞ LẠI
MÌNH ĐÃ THÀNH CÔNG. CÒN BẠN HÃY THỬ NHÉ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.