Hỏi Sim của rakuten có thể dùng được cho máy của những nhà mạng nào ?

Nguyenvanchungpr

Thành Viên Mới
Chào các anh chị isempai, em đã đọc hướng dẫn về đăng kí thẻ rakuten và em cũng đã đăng kí thành công, bây giờ em muốn đăng kí sim gọi điện có cả internet của raku ten nhưng không rõ là sim của rakuten thì có thể dùng được cho những dòng máy nào ở nhật. Hiên tại em đang dùng galaxy s6 của mạng au nhưng em có mở mạng theo hướng dẫn của bên nhân viên mạng au để có thẻ dùng được sim của mạng khác, em đã xác nhận với bên au là em đã mở mạng thành công. Không biết là như vậy thì máy em có dùng được sim của rakuten không ạh ?
Em xin cảm ơn anh chị ạh !

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Chào các anh chị isempai, em đã đọc hướng dẫn về đăng kí thẻ rakuten và em cũng đã đăng kí thành công, bây giờ em muốn đăng kí sim gọi điện có cả internet của raku ten nhưng không rõ là sim của rakuten thì có thể dùng được cho những dòng máy nào ở nhật. Hiên tại em đang dùng galaxy s6 của mạng au nhưng em có mở mạng theo hướng dẫn của bên nhân viên mạng au để có thẻ dùng được sim của mạng khác, em đã xác nhận với bên au là em đã mở mạng thành công. Không biết là như vậy thì máy em có dùng được sim của rakuten không ạh ?
Em xin cảm ơn anh chị ạh !
Cái đó e phải hỏi trực tiếp nhà mạng AU là máy có sử dụng SIM giá rẻ đc ko? để có đc câu trả lời chính xác nhất.
Nhưng theo suy đoán của mình thì khả năng dùng đc là cao.
Em có thể tham khảo thêm danh sách máy đt có thể sử dụng được Sim Rakuten tại đây.
http://mobile.rakuten.co.jp/device/

Nguyenvanchungpr

Thành Viên Mới
Em cảm ơn anh chị. Chắc em sẽ ra cửa hàng au gần nhất xác nhận lại.
Tiện đây cho em hỏi thêm 1 vấn đề liên quan về thẻ rakuten em đã nhận, trong phong bì em có nhận thêm được cái này, em không rõ lắm về cái này, anh chị có thể giải thích giúp em được không ạh ?

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em cảm ơn anh chị. Chắc em sẽ ra cửa hàng au gần nhất xác nhận lại.
Tiện đây cho em hỏi thêm 1 vấn đề liên quan về thẻ rakuten em đã nhận, trong phong bì em có nhận thêm được cái này, em không rõ lắm về cái này, anh chị có thể giải thích giúp em được không ạh ?
Em điền thông tin sổ ngân hàng vào,đóng dấu và gửi lại cho họ

• 預金者名: Điền tên ở dòng dưới và viết phiên âm katakana như trong sổ ngân hàng ở trên
    Sau đó đóng con dấu mà đã sử dụng để làm tài khoản đó.
  • Ở bên dưới nếu sử dụng ngân hàng khác không phải là của bưu điện thì điền thông tin tên chi nhánh số tk vào
  • Nếu sử dụng tk ngân hàng yucho thì thì điền số tk ở bên mục thứ 3 ゆうちょ銀行
    (lưu ý chỉ điền 1 thôi nhé,ko được điền cả ngân hàng khác và điền cả ngân hàng yucho)
Lần tới lập topic mới ko nhân tiện nhé vì nội dung không phù hợp :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.