Hỏi Thắc mắc về cục wifi UQ wimax 03

Ronnihon

Thành Viên Mới
Ad ơi cho mình hỏi chút. Mong được giúp đỡ ạ.

Cách đây 3 hôm mình có đăng ký cục wifi UQ wimax 03 au. Mình nhờ người ta đăng ký gói cước không giới hạn. Lúc mới dùng tốc độ rất nhanh nên mình k kiểm tra. Đến hôm nay thì phát hiện ra là chỉ có 7gb.

Lúc dùng thì thấy báo 20gb/7gb và tốc độ chậm đi nhiều. Vẫn onl fb zalo bình thường nhưng youtube chỉ xem đc 480p. Và cục wifi của mình cũng k còn hiện dòng chữ Wimax 2+ ở cột sóng. Mà chỉ hiện HS.

Vậy cho mình hỏi làm thế nào để có lại chữ Wimax. Và khi có chữ Wimax 2+ thì tốc độ có được cải thiện lên không?!? Mình xin cảm ơn.

À cho mình hỏi liệu có thể chuyển setting sang tiếng anh được không?!?

Phát Đạt

Kohai Gương Mẫu
Ad ơi cho mình hỏi chút. Mong được giúp đỡ ạ.

Cách đây 3 hôm mình có đăng ký cục wifi UQ wimax 03 au. Mình nhờ người ta đăng ký gói cước không giới hạn. Lúc mới dùng tốc độ rất nhanh nên mình k kiểm tra. Đến hôm nay thì phát hiện ra là chỉ có 7gb.

Lúc dùng thì thấy báo 20gb/7gb và tốc độ chậm đi nhiều. Vẫn onl fb zalo bình thường nhưng youtube chỉ xem đc 480p. Và cục wifi của mình cũng k còn hiện dòng chữ Wimax 2+ ở cột sóng. Mà chỉ hiện HS.

Vậy cho mình hỏi làm thế nào để có lại chữ Wimax. Và khi có chữ Wimax 2+ thì tốc độ có được cải thiện lên không?!? Mình xin cảm ơn.

À cho mình hỏi liệu có thể chuyển setting sang tiếng anh được không?!?
Cái 7Gb kia là giới hạn của dùng 4G thôi. Ko chuyển sang 4G dùng thì lo gì.
Chuyển sang cài đặt tiếng anh đc nhé

Phát Đạt

Kohai Gương Mẫu
Vậy sao của mình k hiển thị Wimax 2+ và tốc độ cũng chậm lắm.
Cục của mình nó cũng chỉ hiện HS có thấy hiện wimax 2+ bao giờ đâu. Còn về tốc độ thì mình thấy vẫn ổn. Không đến nỗi chậm lắm. Mình ít xem phim nên ko để ý còn youtube vẫn chạy ngon

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Khi b dùng hết 7g tốc độ cao thì tốc độ sẽ cực chậm kể cả khu vực sóng khỏe. Tháng sau khi dc +7g thì bạn đừng dùng cái chế độ 4g nữa, cứ để ở thấp mà dùng. Sóng khỏe thì vẫn mạnh như thường. Mình vẫn load sopcast 6700kbs xem bóng bình thường, jav fulhd 720 chạy như điên

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.