Tư Vấn Thắc mắc về haken

Theblues

Thành Viên Mới
Hiện nay em đang theo diện ks. Qua đây làm ở công ty xây dựng. Nhưng em đang làm thủ tục xin nghĩ việc. Và định vào làm công ty haken .nó phái củ vào làm công ty ô tô.tới tháng 8 là em hết hạn visa. Vậy có gia hạn được visa ko ạ. Em hỏi bên cty haken thì bảo là gia hạn được và nên thuê luật sư.bác nào đi như vậy rồi tư vấn em với ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Hiện nay em đang theo diện ks. Qua đây làm ở công ty xây dựng. Nhưng em đang làm thủ tục xin nghĩ việc. Và định vào làm công ty haken .nó phái củ vào làm công ty ô tô.tới tháng 8 là em hết hạn visa. Vậy có gia hạn được visa ko ạ. Em hỏi bên cty haken thì bảo là gia hạn được và nên thuê luật sư.bác nào đi như vậy rồi tư vấn em với ạ
Nếu tiếng Nhật em tốt thì tự xin giấy tờ và làm thủ tục visa cũng đc,miễn là đáp ứng đủ những giấy tờ yêu cầu từ nyukan.
Nếu tiếng ko tốt thì thuế luật sư họ làm cho là phương án tốt nhất.

Theblues

Thành Viên Mới
Nếu tiếng Nhật em tốt thì tự xin giấy tờ và làm thủ tục visa cũng đc,miễn là đáp ứng đủ những giấy tờ yêu cầu từ nyukan.
Nếu tiếng ko tốt thì thuế luật sư họ làm cho là phương án tốt nhất.
Vậy là mặc dù chuyển qua làm haken bên ô tô cũng có thể xin visa bình thường à admin. E thấy hoang mang ghê

Thampv

Kohai Học Việc
Add ko biết có kinh nghiệm về trường hợp này ko mà tư vấn vậy nhỉ. Mình thấy t.hợp này hơi khó. Bạn chuyên ngành xây dựng mà cty oto kia ko có những hoạt động lquan tới những chuyên ngành bạn học thì xin visa là 1 vấn đề đó.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.