Help! Thẻ Rakuten

tienits

Thành Viên Mới
Thân chào iSembai!
Cho mình hỏi, bây giờ mình chuẩn bị về nước mà vẫn còn nợ Rakuten. bình thường thì mình còn ở đây thì nạp vào yucho thì nó trừ, nhưng bây giờ chuẩn bị về công ty sẽ cắt hết giấy tờ. bây giờ về thì tức nhiên nợ, nợ là có lãi. bây giờ muốn trả hết trước khi về thì như thế nào, còn nhờ người thân trả họ dùm thì làm bằng cách nào. mong chỉ giáo. trường họp không trả luôn có ảnh hưởng gì đến Black lisk của quốc tế hay không. hay chỉ black lisk trong phạm vi nước nhật. hỏi vụ này thêm cho biết nhe admin chứ không có ý đồ xấu nhé đừng hiểu lằm mình nhé. sống ở nhật biết con người nhật thế nào. làm không suy nghĩ ảnh hưởng đến các bạn người việt sau này sinh sống ở nhật.
Mong admin trả lời họ nhé mình đang cần câu trả lời gấp để còn ở nhật thanh toán.
Thanks you iSembai.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Bạn biết trước ngày về thì tháng cuối ko dùng thẻ nữa là xong rồi :D
Còn về thì cty đâu cắt thẻ ngân hàng của mình được đâu , cho tiền vào rồi để nó tự trừ thôi
Còn thẻ visa nó là quốc tế rồi , lgi có chuyện blacklist ở mỗi nước Nhật đâu b

tienits

Thành Viên Mới
của iSempai đây bạn
1. Không được để lộ số thẻ của bạn cho người khác: đây là thông tin tuyệt mật, kẻ xấu có thể sử dụng thẻ của bạn để thanh toán các hóa đơn online mà chỉ cần biết số thẻ.
2. Khi mất thẻ phải báo cắt thẻ ngay lập tức.
3. Không dùng thẻ để thanh toán tại các cửa hàng khả nghi: một số trường hợp bị nhân viên cửa hàng dùng thủ thuật khi thanh toán để ăn cắp thông tin thẻ.
4. Giữ gìn cẩn thận các giấy tờ đăng ký thẻ.
5. Không dùng thẻ để thanh toán trên các website không uy tín.
6. Tiền sẽ được thanh toán từ tài khoản ngân hàng của bạn hàng tháng, bạn nên chú ý để đủ tiền đã tiêu trong tháng trong tài khoản nên không bạn sẽ bị cảnh cáo. Bị cảnh cáo nhiều lần bạn sẽ bị cắt thẻ và liệt vào danh sách đen của toàn bộ hệ thống ngân hàng của Nhật. Nếu tiền nợ của bạn lớn bạn sẽ gặp rắc rối với pháp luật.

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Tóm lại b biết ngày về nước rồi thì ko dùng thẻ tháng cuối là xong
Còn đã muốn thanh toán thì để tiền vào thẻ cho nó tự trừ thôi
Cty có muốn bảo bạn cắt thẻ thì cứ nói nó t để thẻ đó còn thanh toán tiền nợ thẻ visa là xong

Setsuna

Sempai Gương Mẫu
một là không xài... hai là để tiền trong atm... cty nào mà cắt được atm nhân viên chứ ... tk ngân hàng thím đứng tên chứ có phải công ty nó đứng tên đâu ... vãi :v

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.