Hỏi Thủ tục và hướng dẫn khám chữa bệnh tại nhật.

Dream nguyen

Kohai Học Việc
Admin hôm nào rãnh làm 1 bài hướng dẫn khám chữa bệnh bên nhật này đi ạ! Bị viêm nan lông mà ko biết đi bệnh viện khám kiểu sao nửa! Hihi

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Admin hôm nào rãnh làm 1 bài hướng dẫn khám chữa bệnh bên nhật này đi ạ! Bị viêm nan lông mà ko biết đi bệnh viện khám kiểu sao nửa! Hihi
Cái đó thì đợi mình bị viêm nang lông rồi đi khám đã mới hướng dẫn đc :D

Đùa đó,nếu bị bệnh liên quan đến da liễu thì cứ đến bệnh viện da liễu mà khám thôi,xung quanh nơi mình ở kiểu gì cũng có vài cái bệnh viện da liễu đó.
Tên tiếng Nhật là 皮膚科(ひふか)
Tuyệt đối đừng đến bệnh viện đa khoa nhé (bênh viện trung tâm)
Vì cũng giống như VN đi khám vượt tuyến thì sẽ tốn thêm hơn 2000 yên tiền sơ chuẩn.
Chỉ khi nào bệnh viện nhỏ (phòng khám) ko chữa đc thì mới viết cho mình tờ giấy giới thiệu đi khám ở bệnh viện to khi đó mới ko tốn cái tiền sơ chuẩn kia.
Cứ khám ở phòng khám (bênh viện da liễu) trên là ok.
Chỉ tốn khoảng 2-3000 yên thôi,nhận đc cả thuốc bôi và uống nữa.

Dream nguyen

Kohai Học Việc
Cái đó thì đợi mình bị viêm nang lông rồi đi khám đã mới hướng dẫn đc :D

Đùa đó,nếu bị bệnh liên quan đến da liễu thì cứ đến bệnh viện da liễu mà khám thôi,xung quanh nơi mình ở kiểu gì cũng có vài cái bệnh viện da liễu đó.
Tên tiếng Nhật là 皮膚科(ひふか)
Tuyệt đối đừng đến bệnh viện đa khoa nhé (bênh viện trung tâm)
Vì cũng giống như VN đi khám vượt tuyến thì sẽ tốn thêm hơn 2000 yên tiền sơ chuẩn.
Chỉ khi nào bệnh viện nhỏ (phòng khám) ko chữa đc thì mới viết cho mình tờ giấy giới thiệu đi khám ở bệnh viện to khi đó mới ko tốn cái tiền sơ chuẩn kia.
Cứ khám ở phòng khám (bênh viện da liễu) trên là ok.
Chỉ tốn khoảng 2-3000 yên thôi,nhận đc cả thuốc bôi và uống nữa.
Search google map hả add? :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.