Hỏi VỀ TOKYO DISEYLAND

aivaynhi88

Kohai Học Việc
xin cào add và mọi người!
chẳng là e có dự định đi tokyo disneyland vào tháng 8 tới nhưng chưa có chút thông tin nào.mong add và mọi người đã check in cho e xin ít kinh nghiệm ạ,cụ thể như muốn mua vé online như nào,không phải sếp hàng thì làm sao,e đọc ở trang nào đấy thấy bảo lấy vé fast-past ở mỗi cổng vào ấy nhưng không hiểu lắm?và vào nên ưu tiên trò gì hay ạ......rùi e ở xa muốn nghỉ 1 buổi để hum sau đi tháp truyền hình thì nên nghỉ đâu là rẻ ạ..,e đi theo đoàn khoảng 7,8 người.よろしく

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
xin cào add và mọi người!
chẳng là e có dự định đi tokyo disneyland vào tháng 8 tới nhưng chưa có chút thông tin nào.mong add và mọi người đã check in cho e xin ít kinh nghiệm ạ,cụ thể như muốn mua vé online như nào,không phải sếp hàng thì làm sao,e đọc ở trang nào đấy thấy bảo lấy vé fast-past ở mỗi cổng vào ấy nhưng không hiểu lắm?và vào nên ưu tiên trò gì hay ạ......rùi e ở xa muốn nghỉ 1 buổi để hum sau đi tháp truyền hình thì nên nghỉ đâu là rẻ ạ..,e đi theo đoàn khoảng 7,8 người.よろしく
Mua online thì cần phải có thẻ credit bạn ạ:
http://www.tokyodisneyresort.jp/magic/online/ticket/#e-ticket

Mình toàn mua ở combini,thanh toán lấy vé luôn.
Nếu mua trước thì đến hôm vào công viên ko cần phải xếp hàng mua vé nữa.
Nếu ngại mua trước,thì hôm đi đến công viên phải xếp hàng mua vé tại quầy.

Fast pass thì là dạng như lấy phiếu hẹn,đến giờ phút quy định ghi ở trên phiếu đó thì đến địa điểm vui chơi đó sẽ đc vào chơi luôn,ko phải xếp hàng chờ nữa.
cho nên kinh nghiệm của mình là khi vào trong công viên rồi,thì quyết định chơi những chỗ nào,rồi đi 1 vòng đến tất cả những chỗ đó lấy phiếu hẹn.
Sau khi lấy đc phiếu hẹn của toàn bộ những nơi mà mình định đi rồi,thì thoải mái ngồi ăn uống,chờ đến giờ vào chơi từng khu 1 thôi. :)

Về chỗ nghỉ
Có tiền thì đặt thuê ở luôn tại khách sạn Disney ý :D
Nếu không thì lên mạng kiếm ゲストハウス những nơi có phòng cho người ngoại quốc thuê,thì cũng rẻ.
Còn 1 loại nữa là レンタルルーム thì khoảng 4000 yên/1 đêm ở khu vực tokyo rất nhiều.
1 phòng ở đc tối đa 2 người.

aivaynhi88

Kohai Học Việc
Mua online thì cần phải có thẻ credit bạn ạ:
http://www.tokyodisneyresort.jp/magic/online/ticket/#e-ticket

Mình toàn mua ở combini,thanh toán lấy vé luôn.
Nếu mua trước thì đến hôm vào công viên ko cần phải xếp hàng mua vé nữa.
Nếu ngại mua trước,thì hôm đi đến công viên phải xếp hàng mua vé tại quầy.

Fast pass thì là dạng như lấy phiếu hẹn,đến giờ:phút quy định ghi ở trên phiếu đó thì đến địa điểm vui chơi đó sẽ đc vào chơi luôn,ko phải xếp hàng chờ nữa.
cho nên kinh nghiệm của mình là khi vào trong công viên rồi,thì quyết định chơi những chỗ nào,rồi đi 1 vòng đến tất cả những chỗ đó lấy phiếu hẹn.
Sau khi lấy đc phiếu hẹn của toàn bộ những nơi mà mình định đi rồi,thì thoải mái ngồi ăn uống,chờ đến giờ vào chơi từng khu 1 thôi. :)

Về chỗ nghỉ
Có tiền thì đặt thuê ở luôn tại khách sạn Disney ý :D
Nếu không thì lên mạng kiếm ゲストハウス những nơi có phòng cho người ngoại quốc thuê,thì cũng rẻ.
Còn 1 loại nữa là レンタルルーム thì khoảng 4000 yên/1 đêm ở khu vực tokyo rất nhiều.
1 phòng ở đc tối đa 2 người.
rất chi là chân thành cám ơn add luôn.arigatou....:):):):):):)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.