về vấn đề giấy kiện của docomo

cubimafia

Thành Viên Mới
Cho mình hỏi chút: Mới đây mình nhận được giấy báo của docomo, mình có hỏi senpai thì là giấy báo tiếp nhận hồ sơ để làm thủ tục kiện. Mình chỉ băn khoăn là ngoài khoản tiền máy còn nợ ra, có thêm 1 khoản phạt 14,5%/ năm nữa. Giờ mình ra thanh toán thì có cách nào xin được khoản phí phạt này chỉ trả tiền máy đc ko? Ad có kinh nghiệm việc này giúp mình với.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cho mình hỏi chút: Mới đây mình nhận được giấy báo của docomo, mình có hỏi senpai thì là giấy báo tiếp nhận hồ sơ để làm thủ tục kiện. Mình chỉ băn khoăn là ngoài khoản tiền máy còn nợ ra, có thêm 1 khoản phạt 14,5%/ năm nữa. Giờ mình ra thanh toán thì có cách nào xin được khoản phí phạt này chỉ trả tiền máy đc ko? Ad có kinh nghiệm việc này giúp mình với.
Để xảy ra chuyện này thì trước đó chắc chắn Docomo họ cũng đã gửi giấy đòi tiền, liên lạc về nhà bạn rất nhiều lần rồi.
Trong những lần đó nội dung trong bức thư họ có ghi nội dung cảnh báo trc là sẽ gửi hồ sơ cho luật sư và xem xét khả năng khởi kiện.
Bạn phớt lờ thì h ráng chịu hậu quả thôi.

Bây h cách ngắn gọn nhất là ra Docomo Shop rồi cầm theo tờ giấy báo gần nhất,và trình bày do khả năng kinh tế hạn hẹp ko thể trả được cả tiền lãi. Nếu là số tiền gốc thì có thể đi vay mượn thêm bạn bè để trả ngay họ đc.Nhờ họ miễn giảm cho cái tiền lãi đó vì hoàn cảnh. Xác xuất đc họ châm trước cho là 10% thôi nhé.

baoquan150290

Kohai Học Việc
Bạn nợ docomo máy gi? Bao nhiu tiền thế. Hoang mang quá tại m cung đạng nợ khoảng 10m. Thấy mấy sempai nợ mạng Au , sb hơn 2 năm roi mà ko thấy họ đòi gi hết. Ad cho em xin ý kiến với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Bạn nợ docomo máy gi? Bao nhiu tiền thế. Hoang mang quá tại m cung đạng nợ khoảng 10m. Thấy mấy sempai nợ mạng Au , sb hơn 2 năm roi mà ko thấy họ đòi gi hết. Ad cho em xin ý kiến với
ý kiến của mình chỉ là đã sử dụng dịch vụ thì phải trả tiền đầy đủ đi nhé :)
Từ bỏ ngay suy nghĩ ăn xong chạy không trả tiền đi.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.