Help! Việc bị tịch thu viza sau khi trốn học tại nhật

Anhploy

Thành Viên Mới
お願いします
mong có sự giúp đỡ tư vấn của mọi người ah
Trường hợp của minh như sau:
Mình sang nhật từ tháng 7/2016 visa 1 năm 3 tháng ( hạn 10/2018)đến tháng 7/2018 vừa rồi mình chuyển visa theo chồng (2 vk Ck đăng kia kết hôn tại nhật ) sau đó về nước tổ chức ra mắt đến tháng 10 trở lại nhật mình tự ý bỏ học không học nữa (Vì lúc này xin nghỉ nhà trường sẽ bắt đóng 4 tháng học phí mà mình không học ) lên mình tự ý nghỉ.
Minh đọc Thông tin trên mạng nếu bỏ học nhà trường báo lên cục thì viza còn hạn cũng bị tịch thu lại và bị cưỡng ép về nước với lý do là không có ý quan hệ hữu nghị với nhật bản . Cho mình hỏi trường hợp của mình sau khi trường báo bit học lên cục thì có bị thu lại viza gia đình và cưỡng ép về nước không ak ?

Sửa lần cuối:

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Chuyển visa theo chồng xong mới về kết hôn là thế nào. Visa hiện tại là visa gì. Tịch thu khi tự ý bỏ học ko phải là ko có ý hữu nghị mà visa đi học mà lại ko học nữa thì ở lại nước người ta với mục đích gì, âm mưu gì. Ko cưỡng chế mới lạ

Anhploy

Thành Viên Mới
Chuyển visa theo chồng xong mới về kết hôn là thế nào. Visa hiện tại là visa gì. Tịch thu khi tự ý bỏ học ko phải là ko có ý hữu nghị mà visa đi học mà lại ko học nữa thì ở lại nước người ta với mục đích gì, âm mưu gì. Ko cưỡng chế mới lạ
Hiện tại là viza gia đình . Mình đk kết hôn tại nhật , vì cả 2 vk Ck đều bên này công việc bận lên có vừa rồi mới có time về nc tổ chức ra mắt họ hàng b ak. M chuyển viza gia đình rồi mình mới nghỉ mà. Hiện mình hết viza du học rồi đang là viza gia đình . Mình muốn hỏi là m trốn học thì viza gia đình mình có bị ảnh hưởng không ma?

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Hiện tại là viza gia đình . Mình đk kết hôn tại nhật , vì cả 2 vk Ck đều bên này công việc bận lên có vừa rồi mới có time về nc tổ chức ra mắt họ hàng b ak. M chuyển viza gia đình rồi mình mới nghỉ mà. Hiện mình hết viza du học rồi đang là viza gia đình . Mình muốn hỏi là m trốn học thì viza gia đình mình có bị ảnh hưởng không ma?
Hiện tại là visa gia đình thì trường làm gì còn trách nhiệm gì đâu mà b lo. Yên tâm mà bảo chồng cố gắng kiếm thằng cu nhé

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.