Help! Visa sau khi về Việt Nam

Hoa Lan Rừng

Thành Viên Mới
Dear mọi người,

Em nhờ mọi người tư vấn cho em 1 chút ạ.
E vào làm công ty e từ tháng 11 năm 2016, trước đó em là du học sinh. Sau đó e shushoku và vào làm cho công ty IT. Visa của e được 1 năm. Em mới nhận được kết quả visa hôm qua. Nhưng hôm 12.1.2017 thì ba mẹ e ở quê bị tai nạn, em có thông báo cho công ty biết, em bảo khi nào có visa thì cho em xin nghỉ việc và em về Việt Nam. Công ty đồng ý. Em tính về VN chừng 1 tháng sau đó quay trở lại Nhật tìm việc lại, thì trường hợp của e sẽ ntn ạ. Visa của e ntn, các giấy tờ chứng minh thuế hay bảo hiểm thì em lên shiyakusho xin ạ?. Giấy taishoku thì em về công ty xin hả mọi người.
Vì công ty này lương thấp quá, OT liên tục không lương, em muốn tìm việc lương và chế độ hơn nên em xin nghỉ việc luôn.
Vậy sau khi e nghỉ việc thì công ty báo lên niukan là e nghỉ việc, hay e tự lên niukan trình bày là e nghỉ việc, em về nước và 1 tháng sau em quay lại tìm việc hả anh?. Niukan sẽ cho em 3 tháng để tìm việc hả mọi người?
Em tham khảo nhiều bài viết trên diễn đàn rồi nhưng chưa thấy trường hợp như em. E mong tin mọi người

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.