Help! XIN LÀM THÊM CHO VỢ

Dungyen

Kohai Học Việc
MOI NGƯỜI CHO EM HỎI MUỐN XIN CHO VỢ ĐƯỢC PHÉP LÀM THÊM BÊN NHẬT THÌ XIN Ở ĐÂU Ạ

K48

Kohai Học Việc
MOI NGƯỜI CHO EM HỎI MUỐN XIN CHO VỢ ĐƯỢC PHÉP LÀM THÊM BÊN NHẬT THÌ XIN Ở ĐÂU Ạ
Để xin việc cho vợ, trước hết bạn cần lên nuykan để xin tư cách ngoại trú cho phép vợ bạn được làm thêm tối đa 28 tiếng/ tuần. Có tư cách làm thêm rồi thì vợ bạn có thể làm baito giống như tư cách của lưu học sinh, có thể làm trong quán ăn, nhà hàng, compini... Tuy nhiên nếu vợ bạn có bằng cấp ở việt nam và bên nhật có công ty nhận bảo lãnh cho vợ bạn thì vợ bạn có thể đổi tư cách lưu trú từ visa gia đình sang visa lao động khi đó vợ bạn có thể làm 8 tiếng/ ngày.

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Có 2 cách:
1. Khi nhập cảnh ngoài sân bay thì khai luôn tờ xin làm thêm ngoài giờ nữa
2. Khi nhập cảnh chưa làm thì lên trực tiếp nyukan lấy mẫu đơn đk xong nó cộp cho cái dấu vào thẻ là đi làm dc
Điền như sau vào cái giấy này là dc
Vị trí số 1: Ghi quốc tịch của bạn

Vị trí số 2: Ghi ngày tháng năm sinh

Vị trí số 3: Ghi họ tên

Vị trí số 4: Khoanh tròn vào giới tính

Hitomebore

Sempai Gương Mẫu
Thanh niên này mới hôm trước hỏi tiền thai sản cho vợ nay lại hỏi làm thêm :D Mà chắc còn chưa đón vợ qua nữa

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Thanh niên này mới hôm trước hỏi tiền thai sản cho vợ nay lại hỏi làm thêm :D Mà chắc còn chưa đón vợ qua nữa
Đúng rồi. Hắn hỏi tư cách lưu trú, mất tư cách lưu trú, giấy tờ chuẩn bị ở nhà, thai sản và h là làm thêm

TRUNG TARO

Kohai Học Việc
Có 2 cách:
1. Khi nhập cảnh ngoài sân bay thì khai luôn tờ xin làm thêm ngoài giờ nữa
2. Khi nhập cảnh chưa làm thì lên trực tiếp nyukan lấy mẫu đơn đk xong nó cộp cho cái dấu vào thẻ là đi làm dc
Điền như sau vào cái giấy này là dc
Vị trí số 1: Ghi quốc tịch của bạn

Vị trí số 2: Ghi ngày tháng năm sinh

Vị trí số 3: Ghi họ tên

Vị trí số 4: Khoanh tròn vào giới tính
Giấy này khi nhập cảnh thì mình xin ở chổ nào vậy sempai ? Nếu khi nhập cảnh chưa khai thì về nhà lên nyukan thì xin mất khoảng bao lâu thì được vậy ? Cám ơn sempai

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Giấy này khi nhập cảnh thì mình xin ở chổ nào vậy sempai ? Nếu khi nhập cảnh chưa khai thì về nhà lên nyukan thì xin mất khoảng bao lâu thì được vậy ? Cám ơn sempai
Visa gia đình thì chỉ có thể làm thủ tục này tại nyukan thôi nhé. Lên nyukan xin giấy điền nộp rồi đợi 30p là lấy dc ngay

Nga Nga2002

Kohai Học Việc
Visa gia đình thì chỉ có thể làm thủ tục này tại nyukan thôi nhé. Lên nyukan xin giấy điền nộp rồi đợi 30p là lấy dc ngay
Cho em hỏi chút ạ. người có visa phụ thuộc không xin dấu ở sân bay giống du học sinh được ạ? Chỉ đc xin dấu làm thêm tại nyukan à sempai? Và nếu thế thì thủ tục xin ở nyukan có: thẻ ngoại kiều, passport, jyuminhyou và tờ khai phải không ạ? cần gì thêm không sempai? Tờ khai thì đến đó người ta phát bắt buộc viết tay hay mình có thể tải đánh máy ở nhà trước được không ạ?
Em mới sang, không biết gì, mong các sempai hướng dẫn ạ.
Em cảm ơn.

Hùng Trần

Sempai Gương Mẫu
Cho em hỏi chút ạ. người có visa phụ thuộc không xin dấu ở sân bay giống du học sinh được ạ? Chỉ đc xin dấu làm thêm tại nyukan à sempai? Và nếu thế thì thủ tục xin ở nyukan có: thẻ ngoại kiều, passport, jyuminhyou và tờ khai phải không ạ? cần gì thêm không sempai? Tờ khai thì đến đó người ta phát bắt buộc viết tay hay mình có thể tải đánh máy ở nhà trước được không ạ?
Em mới sang, không biết gì, mong các sempai hướng dẫn ạ.
Em cảm ơn.
cầm theo con dấu
mẫu đơn tải đánh máy hay viết tay không quan trọng
nội dung đúng là đc
nộp hso, chờ 30p là đc đóng dấu là xong

vinhtuyet

Kohai Học Việc
cầm theo con dấu
mẫu đơn tải đánh máy hay viết tay không quan trọng
nội dung đúng là đc
nộp hso, chờ 30p là đc đóng dấu là xong
ban oi cho minh hoi. minh nen nyukan nhung ho khong dong dau cho minh ngay ma cho minh 1 to giay mang ve. vay minh phai lam the nao. doi no gui them giay goi ve nua thi nenn nyukan dong dau hay phai lam nhu nao vay?

Chip_b0m

Thành Viên Mới
ban oi cho minh hoi. minh nen nyukan nhung ho khong dong dau cho minh ngay ma cho minh 1 to giay mang ve. vay minh phai lam the nao. doi no gui them giay goi ve nua thi nenn nyukan dong dau hay phai lam nhu nao vay?
Bạn làm ơn viết tiếng Việt có dấu. Như vậy mới là tôn trọng người được hỏi, cũng như tôn trọng chính bản thân và ngôn ngữ bạn đang sử dụng.

vinhtuyet

Kohai Học Việc
Bạn làm ơn viết tiếng Việt có dấu. Như vậy mới là tôn trọng người được hỏi, cũng như tôn trọng chính bản thân và ngôn ngữ bạn đang sử dụng.
minh dung may tinh cty nen khong co vietkay de viet tieng viet mong ban thong cam nha. voi lai co dau hay khong co dau minh nghi khong phai la khong ton trong nguoi khac ban a.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.