Hỏi Bảo lãnh vợ

Thanhnga

Kohai Học Việc
Chào các sempai.em tháng 3 này đi làm và muốn bảo lãnh vợ em sang ngay thì có được không ạ? Với cả phần 課税 thì có cần thiết không ạ vì thu nhập khi là du học sinh của em cao.mong ai có kinh nghiệm chỉ giáo em với ạ.

TRUNG TARO

Kohai Học Việc
Chào các sempai.em tháng 3 này đi làm và muốn bảo lãnh vợ em sang ngay thì có được không ạ? Với cả phần 課税 thì có cần thiết không ạ vì thu nhập khi là du học sinh của em cao.mong ai có kinh nghiệm chỉ giáo em với ạ.
Em đã có visa đi làm rồi đúng không . Nếu đã là visa đi làm thì không cần quan tâm đến trước đây làm quá giờ gì cả ! Còn khi bảo lãnh tất cả giấy tờ thuế đều cần thiết .e cứ ra uỷ ban mà xin nhé !

Thanhnga

Kohai Học Việc
Em đã có visa đi làm rồi đúng không . Nếu đã là visa đi làm thì không cần quan tâm đến trước đây làm quá giờ gì cả ! Còn khi bảo lãnh tất cả giấy tờ thuế đều cần thiết .e cứ ra uỷ ban mà xin nhé !
Em cảm ơn

dat10051994

Thành Viên Mới
cho e hỏi với ạ,e làm việc tại nhật theo diện visa kĩ sư,e mới qua được 3 tháng ạ,choi e hỏi điều kiện bảo lãnh vợ sang là j ạ,chứng minh tài chính,rồi thì những thủ tực gì nữa ạ,e cảm ơn ạ

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Em gửi hồ sơ bảo lãnh cho vợ luôn được đó.
Thời điểm em nhận visa mới thì họ cũng sẽ cấp Visa cho vợ em.

Giấy tờ đóng thuế thì ko cần em nhé,bởi vì em hiện tại vẫn đang là học sinh.
Học sinh mà có tờ giấy chứng nhận đóng thuế cao thì ko khác gì " lạy ông tôi ở bụi này"

Ngày xưa khi đang là cuối năm 4 đại học chuẩn bị tốt nghiệp,mình cũng đã đi làm thủ tục chuyển đổi visa cho vợ.
Thì khi đó người trên sở XNC đã nói rằng chỉ cần có hợp đồng lao động là có thể chứng minh tài chính cho vợ.
Vì trong hợp đồng lao động có ghi số lương hàng tháng mình nhận được là bao nhiêu.Thêm nữa mình là 正社員 chứ ko phải là người đi làm thêm.Cho nên thu nhập sẽ là ổn định,ko như người đi làm thêm.

Mình cũng đã mang theo cả giấy chứng minh số dư trong tk ngân hàng.Nhưng người ở cục XNC họ nói ko cần thiết chỉ cần hợp đồng lao động là đủ rồi.
(Nhưng vì đã mang đến nên họ nhận luôn cho mình :) )

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.