Đã Trả Lời Cách xin visa cho vợ sang Nhật thăm chồng

dương trần

Thành Viên Mới
ad cho em hỏi là
muốn bảo lãnh vk sang thăm ck ý mà bên Việt Nam! tự lo chi phí thì bên nhật có cầm xin giấy chứng minh thuế gì ko ạk

NGUYEN NGOC UY

Kohai Học Việc
Chào bạn. Theo mình biết thì nếu bận ở Nhật trên 1 năm thì mới có giấy chứng minh thuế.
Nếu xin được thì bạn nên nộp cùng, có chị cùng cty mình mời Mẹ sang khi nộp không nộp giấy đó vì mới ở Nhật 8 tháng.

Đào Văn Quang

Thành Viên Mới
@dương trần, nếu tự lo chi phí - làm chứng minh tài chính tại việt nam thì bạn chỉ cần gửi giấy mời, giấy bảo lãnh, lịch trình, photo hộ chiếu, thẻ ngoại kiều, giấy xác nhận cư trú của bạn là được, không cần thêm giấy tờ gì

Trung NT

Thành Viên Mới
Chào mọi người,
Cho mình hỏi,mình mới sang Nhật dc hơn 3 tháng theo diện kĩ sư visa 1 năm(sang Nhật lần 2,lần trước cũng đã đi 1 năm),giờ mình muốn bảo lãnh cho bạn sang chơi mà ko có số điện thoại liên lạc(điền vào giấy bảo lãnh) có được không?hoặc nếu bắt buộc điền thì dùng số điện thoại việt nam được không(mình đang dùng dịch vụ roaming)
xin cảm ơn!

Đào Văn Quang

Thành Viên Mới
Chào mọi người,
Cho mình hỏi,mình mới sang Nhật dc hơn 3 tháng theo diện kĩ sư visa 1 năm(sang Nhật lần 2,lần trước cũng đã đi 1 năm),giờ mình muốn bảo lãnh cho bạn sang chơi mà ko có số điện thoại liên lạc(điền vào giấy bảo lãnh) có được không?hoặc nếu bắt buộc điền thì dùng số điện thoại việt nam được không(mình đang dùng dịch vụ roaming)
xin cảm ơn!
@Trung NT bạn có thể mượn sdt của bạn bè hoặc người quen bên này điền vào, như vậy sẽ đầy đủ à chăc chắn hơn chứ họ cũng không gọi check đâu

vuanhdang1002

Thành Viên Mới
Admin cho mình hỏi 2 câu nha:
-Mình mới qua hồi tháng 9/2017
-Visa kỹ sư ,hạn 5 năm.
1/Mình tính tết tây này bão lãnh vợ sang du lich,nhưng lên xin giấy thuế thì người ta bảo chưa có phải sang tháng 6 năm sau mới có.
Vậy hồ sơ mà thiếu GIẤY CHỨNG NHẬN NỘP THUẾ và GIẤY CHỨNG NHẬN THUẾ,liệu có khả năng xin dc visa du lịch cho vợ sang ko ad.
2/Mặc dù tháng 6 năm sau mới có giấy thuế, nhưng kế hoạch của mình là tính tháng 2 hoặc tháng 3 năm sau (6 tháng kể từ ngày mình sang Nhật) sẽ bảo lãnh vợ sang luôn theo visa gia đình.
Vậy có cách nào xin giấy thuế vào thời điểm đó mà ko phải đợi tới tháng 6 ko ad.
Xin cám ơn.

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
-Visa kỹ sư ,hạn 5 năm.
1/Mình tính tết tây này bão lãnh vợ sang du lich,nhưng lên xin giấy thuế thì người ta bảo chưa có phải sang tháng 6 năm sau mới có.
Vậy hồ sơ mà thiếu GIẤY CHỨNG NHẬN NỘP THUẾ và GIẤY CHỨNG NHẬN THUẾ,liệu có khả năng xin dc visa du lịch cho vợ sang ko ad.
2/Mặc dù tháng 6 năm sau mới có giấy thuế, nhưng kế hoạch của mình là tính tháng 2 hoặc tháng 3 năm sau (6 tháng kể từ ngày mình sang Nhật) sẽ bảo lãnh vợ sang luôn theo visa gia đình.
Vậy có cách nào xin giấy thuế vào thời điểm đó mà ko phải đợi tới tháng 6 ko ad.
Xin cám ơn.
Mình cũng tính tháng 7 năm sau đón vợ sang

Hungmusashi

Kohai Gương Mẫu
Vợ em vẫn chưa nhập khẩu vào nhà em thì có sao không @Admin ? Có cần sổ hộ khẩu không, hay chỉ cần giấy ĐKKH là được nhỉ?

Đỗ Quyên

Thành Viên Mới
Em chào mọi người!
Em là tu nghiệp sinh 27-1 này em hết hợp đồng về nước chồng em là du học sinh học senmon được 1 năm muốn bảo lãnh em sang theo visa gia đình được không ạ? Bọn em đăng kí kết hôn tại nhật có cần về việt nam đăng kí lại k ạ?

Ha van quyet

Thành Viên Mới
Xin chào cả nha.add cho e hỏi e đang ở nhật với tư cách viza kỹ sư được 3 năm rồi ah,bgio muốn bảo lãnh vợ con sang ở cùng.trên diễn đàn có hướng dẫn làm thủ tục giấy tờ nhưng có chỗ này e chưa hiểu muốn hỏi add là trong tờ khai Thông Tin Vợ / Chồng (在留資格認定証明書交付申請書 ).đây là muc khai thông tin vợ và chồng cho e hỏi muốn bảo lãnh cả con thì mục ghi thông tin cua con là chỗ nào ah.お願いいたします。

NGUYEN NGOC UY

Kohai Học Việc
Bạn làm một tờ nữa khai thông tin bố và con là được nha. Con thì cần giấy khai sinh. Vợ chồng thì cần giấy kết hôn

NGUYEN NGOC UY

Kohai Học Việc
-Visa kỹ sư ,hạn 5 năm.
Xin cám ơn.
Mình bảo lãnh vợ con sang rồi. Mình không nộp giấy thuế vì mình mới sang được 6 tháng. Thay vào đó mình nộp bảng lương hàng tháng trong bảng lương có thông tin đóng thuế rồi.

Ha van quyet

Thành Viên Mới
お願いいたします!cả nhà cho e hỏi có visa kỹ sư muốn bảo lãnh vợ con sang trong tờ khai 在留資格認定証明書交付申請書 ) thì phải dowbload mẫu đơn số mấy ah?ありがとう!

Ha van quyet

Thành Viên Mới
Bạn có bản khai mẫu đầy đủ của mẫu này ko ah,nếu có cho mình xin.Lần đầu tiên mình làm với lại thời gian hơi gấp nên ko được phép thiếu sót.

Ngocson04

Thành Viên Mới
Vậy thì viết như sau cũng đc:
家事の手伝い、生活の面倒を見てくれるからです。
Admin ơi cho mình hỏi với, ở phần lí do dẫn đến việc mời, nếu mình muốn viết: "Vì lâu ngày vợ chồng không được gặp nhau, nên nhân dịp vợ được nghỉ hè, muốn bảo lãnh vợ sang để vợ chồng được gần gũi, chăm sóc lẫn nhau. Và vợ cũng muốn sang Nhật để được thăm quan, tìm hiểu về đất nước và con người nơi đây."
Đoạn trên nếu viết bằng tiếng Nhật thì viết thế nào ạ. Xin cảm ơn!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Admin ơi cho mình hỏi với, ở phần lí do dẫn đến việc mời, nếu mình muốn viết: "Vì lâu ngày vợ chồng không được gặp nhau, nên nhân dịp vợ được nghỉ hè, muốn bảo lãnh vợ sang để vợ chồng được gần gũi, chăm sóc lẫn nhau. Và vợ cũng muốn sang Nhật để được thăm quan, tìm hiểu về đất nước và con người nơi đây."
Đoạn trên nếu viết bằng tiếng Nhật thì viết thế nào ạ. Xin cảm ơn!
私たち夫婦は長い間合っていないため、今年の夏休みに嫁を日本へ招待したいと考えています。
また、嫁は日本国内を観光して、日本の文化を体験したいです。

Em dịch tạm thế này bác tham khảo nhé.Em lược bỏ đoạn vc gần gũi chăm sóc nhau vì thấy không cần thiết :D

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.