Đại học khoa hoá thực phẩm

levuhoanglamvn

Kohai Học Việc
Admin và mọi người trong forum hiểu về vấn đề này xin tư vấn giúp em!
Em dự định thi đại học khoa "Hoá thực phẩm" (bên Việt Nam mình gọi như thế) nhưng khi xem ở các trường thì nó ra các khoa như là 生活科学部食品栄養科学科 (大阪市立大学)
hoặc ngành 食品科学 nằm trong khoa 応用化学. Em không rõ là trong tiếng Nhật ngành Hoá thực phẩm sẽ tên là gì hay bên này họ có kho đó như mình hay không ạ.
Mọi người giúp em phân biệt để chọn trường nhé!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Admin và mọi người trong forum hiểu về vấn đề này xin tư vấn giúp em!
Em dự định thi đại học khoa "Hoá thực phẩm" (bên Việt Nam mình gọi như thế) nhưng khi xem ở các trường thì nó ra các khoa như là 生活科学部食品栄養科学科 (大阪市立大学)
hoặc ngành 食品科学 nằm trong khoa 応用化学. Em không rõ là trong tiếng Nhật ngành Hoá thực phẩm sẽ tên là gì hay bên này họ có kho đó như mình hay không ạ.
Mọi người giúp em phân biệt để chọn trường nhé!
Cái em tra ra là cũng đúng rồi đó.
Thực ra em chỉ cần đăng ký thi vào khoa hoá ứng dụng 応用化学 rồi sau khi đỗ đc vào học tại đó. Em học đến năm 4 sẽ được phân vào các phòng nghiên cứu riêng biệt,khi đó em muốn nghiên cứu về hoá học thực phẩm em có thể làm tự do. Vì đề tài nghiên cứu tại đại học mọi người có thể chọn tự do em ạ.

Thi đại học công,quốc lập tại Nhật cạnh tranh khá cao,như hồi xưa mình thi vào khoa môi trường 14 người thi mà họ lấy có 1 người. (PR bản thân tý :D )
Em cần phải cố gắng việc đầu tiên là thi 留学試験 điểm thật cao vào.
Sau đó là luyện nói tiếng Nhật thật hay,để đến hôm thi phỏng vấn có thể nói vấn đáp thuyết phục đc các thầy phỏng vấn mình.

levuhoanglamvn

Kohai Học Việc
Cảm ơn anh trả lời giúp em ạ!
Em cũng đang ôn thi ryu rồi ạ tuy nhiên môn Vật Lí hơi kém thì ở khoa này họ có coi trọng cả Vật Lí không hả anh?
Và sau thi ryu còn cả kì thi riêng của trường nữa thì kì thi này so với thi ryu độ khó thế nào ạ?
Anh giải đáp giúp em nhé!

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Cảm ơn anh trả lời giúp em ạ!
Em cũng đang ôn thi ryu rồi ạ tuy nhiên môn Vật Lí hơi kém thì ở khoa này họ có coi trọng cả Vật Lí không hả anh?
Và sau thi ryu còn cả kì thi riêng của trường nữa thì kì thi này so với thi ryu độ khó thế nào ạ?
Anh giải đáp giúp em nhé!
Kém cũng phải cố trên điểm trung bình 平均点
Tuỳ vào từng trường sẽ có cách tổ chức thi khác nhau.
Nhưng phần lớn thì sẽ hỏi trực tiếp lúc phỏng vấn và giải trên bảng luôn.
Nếu thi ngành hoá thì các thầy sẽ chỉ hỏi về kiến thức hoá như là phản ứng,kết quả sản phẩm là gì.
Hoặc pin điện phân,các cực của pin sẽ là những chất gì,phản ứng ra sao. v.v..

Nói chung thích về hoá học thì phải nắm vững kiến thức về hoá học.

Hoặc ai mà thi về Cơ khí thì sẽ hỏi về những cái liên quan đến 3 định luật newton,con lắc đơn,ma sát v.v..

Ai thi ngành điện thì sẽ hỏi liên quan đến phần điện xoay chiều.

Các câu hỏi khi thi ở trường đại ko đánh đố toàn là kiến thức cơ bản thôi.Chỉ cần nắm vững kiến thức cơ bản làm đc.

Cố ôn thi cho tốt nhé.

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.