Hỏi Đấu giá trên trang rakuten

Huydinh1989

Thành Viên Mới
Sao mình mua hang đấu giá ở rakuten. Mình gần hết giờ mình mua. Hết giờ nó lại tự động thêm 6p nữa. Ng khác lại trả cao hơn. Rồi mình chờ con 20s nữa. Minh mới trả thêm tiền. Thì nó lại cứ cộng thêm thơi gian cho ng khác trả cao hơn. Đến khi mình ko trả thêm nữa thì nó mới thực sự hết time. Va mình ko thể mua dk. Vì cứ trả thêm tiền thi nó lại tăng va ng khác trả thêm tiền.
Va có hôm mình mua hang khác. Mình trả thì có ng khác cứ trả cao hơn. Minh ko mua. Hôm sau lại thấy cái hàng đó. Hình anh va giá đó luôn. Nhưng của ng khác bán.
Nên minh nghi ngờ tính trung thực của san đấu giá rakuten này.
Ad có thể giải thích cho mình ro dk ko ak

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Sao mình mua hang đấu giá ở rakuten. Mình gần hết giờ mình mua. Hết giờ nó lại tự động thêm 6p nữa. Ng khác lại trả cao hơn. Rồi mình chờ con 20s nữa. Minh mới trả thêm tiền. Thì nó lại cứ cộng thêm thơi gian cho ng khác trả cao hơn. Đến khi mình ko trả thêm nữa thì nó mới thực sự hết time. Va mình ko thể mua dk. Vì cứ trả thêm tiền thi nó lại tăng va ng khác trả thêm tiền.
Va có hôm mình mua hang khác. Mình trả thì có ng khác cứ trả cao hơn. Minh ko mua. Hôm sau lại thấy cái hàng đó. Hình anh va giá đó luôn. Nhưng của ng khác bán.
Nên minh nghi ngờ tính trung thực của san đấu giá rakuten này.
Ad có thể giải thích cho mình ro dk ko ak
Trời đất bạn tham gia sàn đấu giá mà ko hiểu luật của sàn đấu giá à :D
Chịu khó đọc nội quy hoặc rao bán sản phẩm 出品 1 lần sẽ hiểu thôi.
Quy chế của họ là lúc sắp hết giờ hễ cứ có 1 người nhập giá thì thời gian đấu giá sẽ tự động 延長 dài thêm 5-6 phút (của yahoo là 5 phút hay sao ý)

Và bạn nên xem phần info của người bán. Nếu đó là dạng Store thì họ thường sẽ rao bán cùng 1 sản phẩm nhiều lần. Cho nên sẽ gặp nhiều sản phẩm giống hệt nhau.

Ngoài ra còn có những người "kiếm tiền tiêu vặt" dạng 転売 tức là mua đấu giá với giá rẻ rồi lại đăng bài bán lại sản phẩm y hệt với giá cao hơn 1 chút. Và cũng sẽ gặp trường hợp tương tự như trên.

Nếu họ làm ăn ko trung thực thì hệ thống Rakuten làm sao có thể "bành trướng" trên thị trường như hiện nay? :)

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.