Tư Vấn Điều kiện bảo lãnh vợ TNS

Kienhon196

Kohai Học Việc
Xin chào cả nhà!
Mọi người cho e hỏi vợ e là TNS mới về nước được 2 tháng và giờ e muốn bảo lãnh qua thì có được không ạ? E nghe nói là phải đủ 1 năm mới qua lại được phải không ạ?

Kienhon196

Kohai Học Việc
Ko cần 1 năm đâu b. Nhưng sau 1 năm thì mới dc đi làm baito tuần 28h
Dạ e cảm ơn. Mà hôm trước e có hỏi 1 anh bên văn phòng luật sư thì a nói là TNS thì phải 1 năm sau mới quay lại được. Không biết thông tin a nói có chính xác không?

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Dạ e cảm ơn. Mà hôm trước e có hỏi 1 anh bên văn phòng luật sư thì a nói là TNS thì phải 1 năm sau mới quay lại được. Không biết thông tin a nói có chính xác không?
Ko đâu b ơi. Bạn mình vừa mới qua dc mấy tháng này. Tháng 9 về , tháng 12 cưới rồi tháng 4 xin dc visa luôn

TruongCongDat

Sempai Gương Mẫu
Vậy a cho e hỏi là bạn của a có phải nhờ qua văn phòng luật sư không? Hay là tự làm hết ạ?
Và a cho e hỏi nữa là a có thông tin hay fb của ai đáng tin cậy không ạ share cho ae cùng tham khảo với ạ.
Cái này đơn giản e tự tham khảo rồi làm chứ qua luật sư phí tiền. Trong isempai có bài viết đó e làm theo là dc

TRUNG TARO

Kohai Học Việc
Tns về nước sang có cần thêm giấy tờ gì bên công ty hay nghiệp đoàn không ạ?
Ý bạn là tu nghiệp sinh quay lại lần 2 cần giấy tờ gì thêm để sang nhật hay là khi bảo lãnh gia đình thì có cần thêm giấy tờ gì từ nghiệp đoàn !
Nếu là muốn quay lại lần 2 thì đến cty phái cử xin lại cv ngày trước để khai cho chắc . Còn ngoài ra k cần gì hết .
Nếu bảo lãnh người thân qua chỉ cần xin giấy xác nhận công việc là ok /( 在職証明)

Đỗ Quyên

Thành Viên Mới
Ý bạn là tu nghiệp sinh quay lại lần 2 cần giấy tờ gì thêm để sang nhật hay là khi bảo lãnh gia đình thì có cần thêm giấy tờ gì từ nghiệp đoàn !
Nếu là muốn quay lại lần 2 thì đến cty phái cử xin lại cv ngày trước để khai cho chắc . Còn ngoài ra k cần gì hết .
Nếu bảo lãnh người thân qua chỉ cần xin giấy xác nhận công việc là ok /( 在職証明)
Dạ em về hết hợp đồng muốn quay lại theo visa đoàn tụ ạ ? 27-1 này em về vn em kết hôn với chồng là du học sinh tại đại sứ quán thì có phải về Việt Nam! Đk lại k ạ?

TRUNG TARO

Kohai Học Việc
Dạ em về hết hợp đồng muốn quay lại theo visa đoàn tụ ạ ? 27-1 này em về vn em kết hôn với chồng là du học sinh tại đại sứ quán thì có phải về Việt Nam! Đk lại k ạ?
Em đk kết hôn bên này rồi thì về việt nam chỉ cần lên uỷ ban thông báo là ok ! Cầm theo giấy đk kết hôn về nhé .Trường hợp của em đc ck em bảo lãnh qua lại thì em không cần phải xin giấy tờ gì của cty cả ! Tất cả giấy tờ cần thì ck phải xin hết .

Đỗ Quyên

Thành Viên Mới
Em đk kết hôn bên này rồi thì về việt nam chỉ cần lên uỷ ban thông báo là ok ! Cầm theo giấy đk kết hôn về nhé .Trường hợp của em đc ck em bảo lãnh qua lại thì em không cần phải xin giấy tờ gì của cty cả ! Tất cả giấy tờ cần thì ck phải xin hết .
Vâng em cảm ơn ạ;?

TRUNG TARO

Kohai Học Việc
@TRUNG TARO a ơi cho e hỏi đk ở Việt Nam! Mình e làm được k ạ? Có cần chữ kí hay con dấu của ck e k ạ?
Phải có cả hai để ký em ah ! Đk ở vn thì sau này có đk về làm sau , ( hầu hết các bạn đk kết hôn bên này toàn như thế em ak) bây giờ bảo lãnh tốt rồi có giấy kết hôn rồi e k phải lo gì đâu

Đỗ Quyên

Thành Viên Mới
Phải có cả hai để ký em ah ! Đk ở vn thì sau này có đk về làm sau , ( hầu hết các bạn đk kết hôn bên này toàn như thế em ak) bây giờ bảo lãnh tốt rồi có giấy kết hôn rồi e k phải lo gì đâu
A ơi e cho hỏi e vừa tns về nước muốn xin visa thăm thân để sang nhật với ck là du học sinh thì e về khoảng bao lâu có thể xin visa thăm thân đc ah có cần về nươc sau 6 tháng k ạ

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.