Hỏi Hỏi về việc đấu giá trên Yahoo

Đậu Rán

Kohai Học Việc
Ad ơi mình thấy trên trang đấu giá của yahoo điện thoại giá rất rẻ nên mình muốn đấu thử. Nhưng mình nghe nói trên trang ấy cũng có đồ đểu. Vậy ad chia sẻ cho mình kinh nghiệm làm sao mua đc đồ tốt với

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Ad ơi mình thấy trên trang đấu giá của yahoo điện thoại giá rất rẻ nên mình muốn đấu thử. Nhưng mình nghe nói trên trang ấy cũng có đồ đểu. Vậy ad chia sẻ cho mình kinh nghiệm làm sao mua đc đồ tốt với
Kinh nghiệm là đọc kỹ phần 商品説明 nếu hàng gửi về mà ko giống với những gì miêu tả tại đó có thể gửi trả thậm chí tố tụng đc.

Điểm qua trọng nữa là xem phần 評価đánh giá của người đó có tốt ko. Nếu tốt tức là tin cậy đc.

Admin

Hỗ Trợ Mọi Người
Thành viên BQT
Boss
Nhưng mình thấy đa phần họ ghi nhận hàng nhưng ko cho trả lại
Nếu hàng ko giống với những gì trên nội dung giới thiệu sản phẩm hoàn toàn có thể gửi trả lại,hoặc khiếu nại trên sàn đấu giá yahoo đc nhé.

Huydinh1989

Thành Viên Mới
Sao mình mua hang đấu giá ở rakuten. Mình gần hết giờ mình mua. Hết giờ nó lại tự động thêm 6p nữa. Ng khác lại trả cao hơn. Rồi mình chờ con 20s nữa. Minh mới trả thêm tiền. Thì nó lại cứ cộng thêm thơi gian cho ng khác trả cao hơn. Đến khi mình ko trả thêm nữa thì nó mới thực sự hết time. Va mình ko thể mua dk. Vì cứ trả thêm tiền thi nó lại tăng va ng khác trả thêm tiền.
Va có hôm mình mua hang khác. Mình trả thì có ng khác cứ trả cao hơn. Minh ko mua. Hôm sau lại thấy cái hàng đó. Hình anh va giá đó luôn. Nhưng của ng khác bán.
Nên minh nghi ngờ tính trung thực của san đấu giá rakuten này.
Ad có thể giải thích cho mình ro dk ko ak

Đậu Rán

Kohai Học Việc
Đấu giá trên yahoo chứ ko phải rakuten bạn ạ. Hình như là trong 5 phút cuối có ng trả giá cao hơn thì phiên đấu giá tự động tăng lên thành 10 phút.
Còn cơ bản là bọn bán nó lập acc ảo vào để kích giá lên nên bạn phải để ý nhiều khi vượt quá giá thị trg. Nói chung là khó nhằn lắm bạn ạ. Mua đồ linh tinh thôi

Quảng Cáo

Thành Viên Online

Không có thành viên trực tuyến.